Kashiwagi Yuki

206 posts in this topic

Kashiwagi_yuki2012.jpg
Name: Kashiwagi Yuki (柏木由紀)
Nickname: Yukirin (ゆきりん), KY, Yosshi~(ヨッシー)
Birth Place: Kagoshima, Japan
Birth Date: July 15th, 1991
Height: 165 cm
Bust: 76 cm
Waist: 54 cm
Hips: 81 cm
Hobbies: Karaoke, collecting cute things
Audition Song: Sakai Noriko - Aoi Usagi
Blog: Kashiwagi Yuki Official Blog
Google+: 柏木由紀/ Yuki Kashiwagi (English page)
 

คาชิวากิ ยูกิ (柏木 由紀, Kashiwagi Yuki) ชื่อเล่น ยูกิริน (ゆきりん, Yukirin) เกิดเมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 1991 ในจังหวัดจังหวัดคาโกชิม่า ประเทศญี่ปุ่น เป็นสมาชิกของ AKB48 Team B ปัจจุบันเป็นสมาชิกยูนิตย่อยของ AKB48 คือ French Kiss และ AKB48 Team Surprise นอกจากนี้ยูกิรินยังจะได้รับบทนำในละครเป็นครั้งแรกที่ ซึ่งจะมีกำหนดฉายในเดือนมกราคม 2556 โดยเธอจะใช้ชื่อว่า  มิเอริโนะ คาชิวากิ ซึ่งเป็นสาวที่มีความสามารถพิเศษในการมองเห็นชีวิตในอนาคตของคนที่แตะต้อง ตัวเธอได้ ซึ่งเธอจะร้องเพลงประกอบในละครเรื่องนี้ด้วย ทั้งยังมีการกำหนดวางแผงโซโล่ซิงเกิ้ลเดบิวท์ของเธอเรียบร้อยแล้วในซึ่งจะ วางแผงในวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2556 ภายใต้สังกัดยักษ์ใหญ่อย่าง avex นอกจากนั้นยูกิรินยังเป็นสมาชิกคนแรกของ AKB48 ที่จะออกซิงเกิ้ลโดยมี Private Label หรือ ค่ายเพลงย่อยเป็นของตัวเองชื่อ “YukiRing” อีกด้วย สามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://yukiring.jp/debut.html

Catchphrase
寝ても覚めてもゆきりんワールド、夢中にさせちゃうぞ♪ ゆきりんこと柏木由紀です。よろしくお願いします

Whether asleep or awake it's Yukirin world, I'll make you dazed♪ I'm Kashiwagi Yuki also known as Yukirin. Please be nice to me

ตื่นหรือนอนหลับในโลกของยูกิริน ฉันจะทำให้คุณประหลาดใจ
ฉันคาชิวากิ ยูกิ หรือที่เรียกกันว่ายูกิริน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

AKB48 Senbatsu Elections
1st Senbatsu Election - #9 (Media Senbatsu)
2nd Senbatsu Election - #8 (Media Senbatsu)
3rd Senbatsu Election - #3 (Media Senbatsu)
4th Senbatsu Election - #3 (Senbatsu)

5th Senbatsu Election - #4 (Senbatsu)

Singles Participation
-BINGO!
-Sakura no Hanabiratachi 2008
-Baby! Baby! Baby!
-Oogoe Diamond
-10nen Zakura
-Namida Surprise!
-Iiwake Maybe
-RIVER
-Sakura no Shiori
-Ponytail to Shushu
-Heavy Rotation
-Beginner
-Sakura no Ki ni Narou
-Everyday, Katyusha
-Flying Get
-Kaze wa Fuiteiru
-GIVE ME FIVE!
-Manatsu no Sounds Good!
-Gingham Check
-UZA
-Eien Pressure

Sub-Units Participated In

Team Dragon from AKB48
-Kokoro no Hane

French Kiss (Kashiwagi Yuki,Takajo Aki,Kuramochi Asuka)
-Zutto Mae Kara
-If
-Kakkowarui I love you!
-Saisho no Mail
-Romance Privacy

 

-----

 

ยกของเก่ามาแปะ

Share this post


Link to post
Share on other sites

แนะนำจ้าาา เผื่อยังไม่ได้ดูกันนะ :)

[ยุยฮันSUB] SHUKAN AKB 2011.03.04 โรงเรียนทดสอบการตกใจ ตอนต้น

[ยุยฮันSUB] SHUKAN AKB 2011.04.08 โรงเรียนทดสอบการตกใจ ตอนจบ

[HEGAG]100519 AKBINGO! SubThai

[Ponkotsu] AKBINGO! ep171 มุจาบุริดอดจ์บอล AKB48 vs SKE48

[ยุยฮันSUB] AKBINGO! (CUT) 2009.08.12 วาตานาเบะ มายุ VS คาชิวากิ ยูกิ

[ยุยฮันSUB] AKBINGO! 2012.07.04 เกมตอบคำถามทดสอบความสนิท(ยูกิริน)

[ยุยฮันSUB] AKBINGO! 2012.05.09 แฟชั่นฤดูใบไม้ผลิ

[HEGAG]100421 AKBINGO! SubThai

[FungusMR] 110309 AKBINGO! EP125 : แบทเทิลเบอร์เกอร์ช็อป

[FungusMR] 110105 AKBINGO! EP116: ด๊กคิริต้อนรับปีใหม่ ตอนแรก

[FungusMR] 110112 AKBINGO! EP117 : ด๊กคิริต้อนรับปีใหม่ ตอนจบ

[Onsen] 100407 AKBINGO! มัตสึอิ จูรีนะกับศึกการต่อสู้อันร้อนแรง ตอนต้น

[Onsen] 100414 AKBINGO! มัตสึอิ จูรีนะกับศึกการต่อสู้อันร้อนแรง ตอนปลาย

[Ponkotsu] AKBINGO! ep196 จัดอันดับสูงและต่ำ [ตอนต้น]

[Ponkotsu] AKBINGO! ep197 จัดอันดับสูงและต่ำ [ตอนจบ]

[Onsen] 100203 AKBINGO! むちゃぶり ドッジボール

[Chuy] HKT48 HaKaTa Hyakkaten - 01 ซับไทย (แขกรับเชิญ: ยูกิริน)

 

-----------------------------

 

ยกของเก่ามาเหมือนกัน -0-

MaYuKI48 likes this

Share this post


Link to post
Share on other sites

Yukirin Yukiring Yukirin Yukiring  :lol:  :D  :lol:  :P  ทักทายห้องสาวสวยเสียงดีแห่งเมืองคาโกชิม่าครับ

 

ทักทายแม่แล้วเด๋วจะแวะไปทักทายลูกสาวด้วย  :P 

Share this post


Link to post
Share on other sites

ดูเหมือนว่า้ต้องเริ่มลงใหม่เลยสินะ โอ้ววว ทดสอบ บอร์ดใหม่หน่อยและกัน 

 

Nagoya Dome 

 

ABZUmNu.jpg

TlilTNG.jpg

Y7zUiMV.jpg

 

 

 

UNCLppn.jpg

 

WurQhjx.jpg

Share this post


Link to post
Share on other sites

บอร์ดใหม่? กว่าจะสมัครได้เลือดตาแทบกระเด็น55555

แอบเสียดายของเก่านะ เพราะงั้นแอบเอามาลงใหม่ซะ -3-

 

เจิมด้วยมหกรรมวิ้งค์

 

Share this post


Link to post
Share on other sites

^

^

นานๆจะเห็นพี่รินแต่งชาย(แบบปกติ)ซะที

ปกติเห็นแต่งแต่ผู้ชายประหลาดๆ-___-'

Share this post


Link to post
Share on other sites

พีวีออกมาให้ชมกันแล้ว เป็นไงกันบ้าง >////< 

ที่แน่ๆ กรี๊ดที่สุดคือพีวี โทโมะจินและ มาริโกะ ค่ะ 

กรี๊ดทั้งมายูกิ และ ทั้ง ความงามของกิริน....เจ้าค่ะ 

 

yRhTbiF.jpg

 

djZSSki.jpgA3iCZTz.jpgGFA2xEK.jpg

Share this post


Link to post
Share on other sites

มาสนับสนุนคามิโอชิของตัวเอง >w<" ยังไงก็ไม่มีใครแทนเธอได้นะยูกิริน   //น้ำเน่าไป -..-

[attachment=471:yuki-kashiwagi-007.jpg]

Share this post


Link to post
Share on other sites

Blog 130821 

 

Yukirin & Yuko 

 

WJld8qL.jpg

 

พรุ่งนี้โตเกียวโดม 4 วันติดไฟท์ติ้ง ยูกิรินโอชิๆๆๆๆ

 

 

Yukirin @ Ichiban Song Show 130821 

 

5IPtDGF.jpg8TwNFL5.jpgP3Ix4na.jpgkoRdGAq.jpgbmSXpxx.jpg

Share this post


Link to post
Share on other sites
เห็นคนชอบยูกิรินเยอะแบบนี้โลกิต้องมาเจิมสักหน่อย
 
 
tumblr_mik4s92Wb01rjtrqyo4_r1_250.giftumblr_mik4s92Wb01rjtrqyo2_r1_250.gif
tumblr_mik4s92Wb01rjtrqyo1_250.giftumblr_mik4s92Wb01rjtrqyo3_r1_250.gif

Share this post


Link to post
Share on other sites

Blog 130821 

 

Yukirin & Yuko 

 

WJld8qL.jpg

 

 

 

 

 

ชอบรูปนี้มากกกกกกกกกก

เป็นกิรินโอชิ แต่พึ่งจะแวะเข้ามา แหะๆ 

Share this post


Link to post
Share on other sites